Game

You are not connected. Please login or register

[MU] Hướng dẫn chỉnh sửa Skin

Go down  Message [Page 1 of 1]

1[MU] Hướng dẫn chỉnh sửa Skin Empty [MU] Hướng dẫn chỉnh sửa Skin Thu Apr 24, 2014 2:32 pm

Fenix

Fenix
Game Master
Game Master
[size=32]Hướng dẫn chỉnh sửa Skin[/size]
Bạn cần ....

* MUingGUI

* Một công cụ chỉnh sửa đồ họa (như Photoshop, Paint,vv)

Chỉnh sửa / thay đổi Skin ....
Bây giờ mình VD về giầy Black Dragon nhé:

* 1.Chạy MUimgGUI

Hãy chắc chắn rằng trong Tools MuimgGUI có giá trị mặc định là 1: Mu File-> IMG File

bây giờ mình VD về giầy Black Dragon nhé:

* Với MUimgGUI duyệt đến "MuClient" / Data / Player / boots_bd.OZJ

* 3.Khi đó bạn sẽ thấy hình ảnh phía bên phải hiện ra, bạn Click nút "Convert" để chuyển nó về dạng hình ảnh để chỉnh sửa.

* 4.Bây giờ đi đến thư mục Player ("MuClient" / Data / Player)

* 5.Ở đây bạn sẽ tìm thấy boots_bd nhưng không phải đuôi OZJ nhưng là dạng hình ảnh đuôi JPEG.(đó là đầu ra của convertation)

* 6.Bây giờ mở boots_bd.jpeg với công cụ chỉnh sửa Hình ảnh.

* 7.chỉnh sửa bất kỳ cái gì mà bạn muốn ....

* 8.Khi chỉnh sửa xong,bạn mở MUimgGUI lại và duyệt "MuClient" / Data / Player /

* 9.Now trong việc thay đổi Giá trị kết hợp 1: Mu File-> IMG File thành 2: IMG File-> MU File và tìm boots_bd.jpeg

* 10.click lại "Convert" và nó sẽ ghi đè lên file boots_bd.OZJ cũ thành file boots_bd.OZJ
mới của bạn vừa chỉnh sửa

* Bạn có thể làm tương tự với nhiều Skin khác.

Nguồn ở bên Ragezone nhé [MU] Hướng dẫn chỉnh sửa Skin 1,mình chỉ trans lại và chỉnh sửa thôi

Câu hỏi thường gặp

[Q:] Làm thế nào tôi có thể chỉnh sửa ánh sáng / bóng của các mục khi mức độ cao hơn 6?

[A:] Điều này có thể làm bằng Hexing Main.exe . Đây là một cách làm, nhưng không tốt như những chương trình Hexing..

[Q:] Tôi không thể xem trước một số skins / các loại File, điều này có nghĩa là tôi không thể chỉnh sửa chúng ?

[A:] Bạn không thể xem trước các tập tin tga, nhưng bạn vẫn có thể chỉnh sửa chúng (Không phải trong mspaint)..

http://www.devgame.ga

Back to top  Message [Page 1 of 1]